Vị trí của bạn:trang đầu > NGÂN HÀNG > GIỚI THIỆU NGÂN HÀNG> bản văn

Chính sách rút tiền mặt từ thẻ tín dụng đã có những thay đổi, đừng rút tiền mặt một cách mù quáng
18/05/2022   Nguồn:https://3g.163.com/   Nhấp Chuột:275

Giới thiệu: Một người bạn gửi tin nhắn cho tôi, nói rằng thẻ tín dụng của anh ấy là khoản trả nợ tối thiểu, trước đây trả nợ tối thiểu chỉ vài trăm tệ, tháng này đột nhiên anh ấy yêu cầu trả lại hơn 3.000 tệ.

1. Số tiền rút tiền mặt từ thẻ tín dụng cần được hoàn trả đầy đủ

Trước đây, rút tiền mặt bằng thẻ tín dụng có thể được hoàn trả ở mức tối thiểu hoặc trả góp, nhưng điều này không còn được hỗ trợ.

Số tiền rút tiền mặt sẽ được bao gồm đầy đủ trong số tiền trả nợ tối thiểu của hóa đơn hiện tại, tức là khoản trả nợ của tháng tiếp theo bao gồm toàn bộ số tiền rút tiền mặt và số tiền trả nợ tối thiểu đối với thanh toán không dùng tiền mặt.

Tuy nhiên, nhiều chủ thẻ không hiểu tình trạng này, đến khi cần trả nợ thì phát hiện không có khả năng hoàn trả.

2. Tôi nên làm gì nếu tôi không thể trả nợ thẻ tín dụng trong thời gian ngắn sau khi rút tiền mặt từ thẻ tín dụng?

Nếu số tiền rút trong thẻ tín dụng không thể hoàn trả, bạn không được chờ quá hạn, lúc này chủ thẻ có thể gọi điện đến bộ phận chăm sóc khách hàng của ngân hàng để thương lượng.

Trong trường hợp thông thường, dịch vụ khách hàng của ngân hàng sẽ gia hạn 1-3 tháng, có thể được hoàn trả cùng với hóa đơn tiếp theo; ngoài việc gia hạn, khoản trả góp cũng có thể được xử lý. Sau khi đạt được thỏa thuận trả góp, việc hoàn trả có thể được bắt đầu vào tháng tới.

Cần lưu ý rằng mặc dù việc đăng ký trả góp hoặc gia hạn sau khi rút tiền mặt có thể giảm bớt áp lực trả nợ và không ảnh hưởng đến việc điều tra tín dụng của một người, nhưng nó sẽ sinh lãi 0,05% mỗi ngày và chủ thẻ cần phải trả một số thiệt hại không đáng có.

3. Tôi nên làm gì nếu tôi không thể trả nợ thẻ tín dụng trong một thời gian dài sau khi rút tiền mặt từ thẻ tín dụng?

Số tiền rút tiền mặt của thẻ tín dụng quá cao, hoặc không có khả năng trả nợ trong những tháng gần đây và số tiền nợ vượt xa khả năng trả nợ, lúc này không có cách nào giải quyết vấn đề trả nợ của chủ thẻ bằng một khoản thiếu hụt. gia hạn hoặc trả góp. Bạn có thể đăng ký trả góp được cá nhân hóa hoặc dừng trả lãi.


1. Xử lý dàn dựng được cá nhân hóa

Theo quy định tại Điều 70 Biện pháp giám sát và quản lý hoạt động kinh doanh thẻ tín dụng của các ngân hàng thương mại có nội dung như sau: Điều 70 Trong trường hợp đặc biệt, xác nhận số tiền nợ thẻ tín dụng vượt quá khả năng trả nợ của chủ thẻ. , và chủ thẻ vẫn có thiện chí hoàn trả., ngân hàng phát hành có thể thương lượng bình đẳng với chủ thẻ để đạt được một thỏa thuận hoàn trả trả góp được cá nhân hóa. Thời hạn tối đa của Thỏa thuận Trả góp Cá nhân hóa sẽ không quá 5 năm.

2. Cách xử lý việc tạm ngưng lãi

Bởi vì đơn xin đình chỉ trả lãi và chờ điều tra tín dụng sẽ trong tình trạng nợ khó đòi, liên tục có tác động xấu đến việc điều tra tín dụng. Vì vậy, việc tạm dừng trả lãi phải nộp hồ sơ quá hạn, không thể nộp hồ sơ trước hạn. Nếu thẻ tín dụng không bị quá hạn và người dùng có thể tránh bị quá hạn với mức hoàn trả tối thiểu, tốt nhất nên chọn mức hoàn trả tối thiểu, vì nó sẽ không ảnh hưởng đến tín dụng cá nhân.

Chỉ cần người dùng gọi điện đến đường dây nóng chăm sóc khách hàng của ngân hàng và trực tiếp làm thủ tục xin tạm dừng lãi và nợ, con nợ xin tạm dừng lãi và nợ nói chung là cá biệt, ngân hàng sẽ không dễ dàng xử lý cho chủ thẻ. .Nếu thực sự khó, nó có thể cung cấp những nguyên liệu khó, giúp nâng cao xác suất thành công.


Dĩ nhiên, “quý nhân không đứng dưới chân vách gian nguy”, bạn không thể để lòng tốt của ngân hàng quyết định công việc và cuộc sống của mình, bạn vẫn nên sử dụng thẻ tín dụng một cách hợp lý, kiếm nhiều tiền hơn và trả nợ càng sớm càng tốt. nếu nó quá hạn.

Tuyên bố đặc biệt: Nội dung trên (bao gồm cả hình ảnh hoặc video) được tải lên và xuất bản bởi người dùng của nền tảng tự truyền thông "NetEase", và nền tảng này chỉ cung cấp dịch vụ lưu trữ thông tin.